.
dinhphan
1 ... 31, 32, 33, 34, 35, 36, 37 ... 96 - bottom
@ phuong5960:

9/12 dinhphan vẩn đi phỏng vấn bình thường, có điều chắc chắn là sẽ nhận giấy xanh vì chưa có hồ sơ sức khoẻ.

Hồ sơ sức khoẻ thì Chợ Rẫy chỉ trã cho mình sau thời gian hai tháng, khi có kết quả thử đàm không bị nhiễm vi trùng Kock.

phuong5960 có quá trình với bụi phấn như vậy, có khả năng khi chụp hình phổi bị mờ. Cứ thành thật khai báo với bác sĩ về nghề cầm phấn của mình, họ sẽ không nghi vấn khi thấy hình phổi bị mờ. Tốt nhất là lên kế hoạch uống nước dừa và lá thuốc dòi từ bi giờ là vừa. Chúc phuong5960 vui.

247179 top -
Chào anh Dinhphan,

Dẫu sao cũng qua đi một tuần thấp thỏm. Chúc mừng anh và cũng mừng cho gia đình Mailoc. Chặng đường trước mắt, đã chuẩn bị sẵn tinh thần nên sẽ đón nhận nó dù bất cư tình hưống nào phải không anh, cũng cần nhìn nhận ngoài khả năng lo toan của mình.

Chúc anh lưôn khỏe, vui.

247185 top -
@ tranmailoc:

Tuần lể đầu tiên sau khi thử đàm quả là không dể dàng chút nào.

Có ngồi chờ lấy đàm mới thấy rằng: số người bị phát hiện có vi trùng lao, đến Chợ Rẫy uống thuốc rất, rất ít so với số người đến thử đàm.

Hy vọng mình sẽ không phải đứng vào cái số rất, rất ít đó.
Cảm ơn tranmailoc nhé, ngoài dự kiến nên chỉ biết động viên nhau thôi.

247198 top -

@ dinhphan: Cám ơn anh đã tư vấn.

Em vô nhà BS Long thì không thấy chỗ nào nói về lá thuốc Giòi, nhưng về nước dừa thì thấy 1 đoạn thông tin nghe hơi não lòng:

"Tuy nhiên, không nên lạm dụng nước dừa (ngày uống hơn 3 - 4 trái và uống liên tục nhiều ngày)".

Bi giờ hễ có giấy phỏng vấn chậm ngày nào mừng ngày ấy, bởi vì cái viễn cảnh Chích ngừa và khám sức khoẻ khiến em thấy sợ quá!

247341 top -
Anh Dinhphan!
Vô đây mới biết anh bị thử đạm xin chia buồn với anh nha.Chúc anh có kết quả tốt đẹp sớm đoàn tụ cùng gia đình anh nha!Hôm Nga ở CR thấy khu thử đàm sợ quá chừng rất may gia đình em qua hết rồi giờ chờ PV thôi ,cố lên anh ha!

247344 top -

@phuong5960:

Em vào topic Hỏi Đáp - các vấn đề Sức Khoẻ trang số 7 sẽ có thông tin về bài Là thuốc Giòi đó.

Chúc em luôn mạnh khoẻ & vưọt qua kì khám sức khoẻ sắp tới.

247356 top -
@ Nga8174:

dinhphan cãm ơn Nga8174 đã hỏi thăm. Chúc Nga8174 10/12 này phỏng vấn có kết quả như ý nghe.

247663 top -

@ Chị evangeline: Em đã thấy rồi, em cám ơn chị nhiều.

@ dinhphan: Hôm đi lấy đàm nếu anh đọc gợi ý của những người đi trước thì chắc đỡ khổ nhiều anh nhỉ.
Em mới vô chỗ chị Loan chỉ và thấy:

"MeoMup 22 May 2010, 11:32 - url

Bạn tới bất cứ nhà thuốc tây nào, hỏi mua 1 chai sirô thuốc long đàm (long đờm) thì có ngay."

247730 top -

@ anh dinhphan: Ngày mai đi phỏng vấn, dù biết trước là sẽ nhận giấy xanh nhưng cũng mong anh chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn cho ACE biết nhé. (Dù đã có chủ xị Jimmy mở nguyên 1 trang về phỏng vấn cho mọi người tham khảo, nhưng vẫn cứ muốn đọc bài của anh - Một bên là văn bản, một bên là văn tường thuật, cái nào cũng lí thú hết).

Chúc anh gặp thuận lợi trong quá trình phỏng vấn (hình như càng ít bị hỏi càng tốt, phải không anh?)

248275 top -

@dinhphan:

dinhphan có óc quan sát tinh tế, giọng văn dí dỏm sâu sắc, có vốn sống & kiến thức sâu nên viết được những đoản văn thực tế rất hay. Viết tiếp đi nhé dinhphan. (Chị vỗ tay khen dinhphan nè)

Chúc dinhphan ngày mai phỏng vấn thành công nhé.

248314 top -
Hi Dinhphan ,

Ngày mai 9/12 Dinhphan đến Consulate buổi sáng, tôi đến buổi chiều.
Chúc Dinhphan được " Giấy Xanh Chờ Bổ Túc Hồ Sơ Sức Khoẻ".

248377 top -

Chúc chú dinhphan mọi điều tốt lành!

248387 top -
@ phuong5960, Chị evangeline, Anh Simondang, mauxanhhyvong:

dinhphan cảm ơn các anh, chị và các bạn đã đến động viên dinhphan.
Thực sự dinhphan rất quý những lời động viên và chia sẽ này, chỉ mong mọi việc được như lời chúc của các anh, chị và các bạn.

248415 top -
@Anh dinhphan:

Chúc anh phỏng vấn tốt đẹp & vạn sự như ý!

Nhớ chia sẻ kinh nghiệm với pà con nha anh

P/S: Em thích cách hành văn của anh lắm.

248436 top -
@ longelvis:

dinhphan cãm ơn longelvis, mong mọi việc như ý để dinhphan tường thuật lại giúp vui cho các bạn.

248446 top -
dinhphan
1 ... 31, 32, 33, 34, 35, 36, 37 ... 96

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*Lãnh Sự Quán bước đầu trở lại xử lý Hồ sơ Thị thực Định cư, bắt đầu từ Thứ Hai ngày 29/6/2020. Xem thông tin chi tiết

Image
Image